sealek

sealek

ผู้เยี่ยมชม

new_game1719@hotmail.com

การขนย้ายตู้ปลาร้านิศาชล แย่มากๆ (15920 อ่าน)

20 ก.พ. 2553 09:29

ใครคิดจะย้ายตู้ปลาหรือซื้อตู้ใหม่ ร้านนี้ดูแล้วตัดสินใจกันเองเลยครับ ขออนุญาตโพสเว๊บอื่นนะครับhttp://www.pantown.com/board.php?id=173&area=4&name=board109&topic=80&action=view

124.120.238.63

sealek

sealek

ผู้เยี่ยมชม

new_game1719@hotmail.com

John

John

ผู้เยี่ยมชม

Johnuuyj@jkolkop.vv

20 ก.พ. 2553 13:56 #1

เสียใจด้วยนะครับ
ขอบคุณที่มาโฟสเตือนกันต่อไปจะได้ระวังๆกันหน่อย

ร้านนี้ผมเคยเกือบใช้บริการแต่โทรไป เหมือนเค้าไม่ค่อยอยากขายของเลยโชคดีของผมไป 555

114.246.167.155

John

John

ผู้เยี่ยมชม

Johnuuyj@jkolkop.vv

John

John

ผู้เยี่ยมชม

johmbwd@hoij.ccc

20 ก.พ. 2553 13:59 #2

ผมได้ติดต่อจ้างให้ทางร้านนิศาชลมาย้ายตู้ให้จากประชาอุทิศมาสมุทรปราการ ตอนแรกมีคนบอกว่าจ้างร้านี้ทำไมแพงก็แพง ผมก็ให้เหตุผลว่า ตู้เป็นของร้านเขา+เคยได้ยินหลายท่านในหลายๆเว๊บบอร์ดบอกว่าร้านนี้ดี มืออาชีพ ผมติดต่อ ก็บอกเสป๊คเป็นตู้ 60*30*30นิ้ว ตู้ล่างขาเหล็กแต่ติดกระจกเฟอร์ แล้วก็สั่งโฟม ไม้อัด ทางสีขาเหล็ก ล้างตู้ หวีกั้นน้ำของเก่ามันแตกก็ให้เขามาเปลี่ยน (ทางร้านตอนแรกบอกไม่เสียค่าใช้จ่ายส่วนนี้ แต่ก็ไม่ได้เอามาเปลี่ยนให้ผม มาทำกันเจียแผ่นอคิลิกกันสดๆที่บ้านผมแล้วมันมีแตกเป็น2ส่วน แล้วเอามาติดกาวให้ แต่ผมก็ไม่ว่าอะไร)

แล้วมันมีพานพับตู้เฟอร์อยู่ด้านหนึ่งมันหลุด ก็เลยให้เขาเอามาติดด้วย ทุกรายรวมเบล็ดเสร์จ 4950บาท แต่กว่าจะนัดวันขนตู้ลงตัวก็ราวๆ10กว่าวันได้ นัดได้เป็นเมื่อวาน พอมาถึงก็ให้เขาล้างตู้ก่อน และใส่พาบพัน ผมสังเกตเห็นเขาเหมือนตอนแรกจะไขเอาบานพับออกหมด แต่แล้วก็ไม่ได้เอาออก ล้างตู้ก็ล้างไม่สะอาด แต่เกิดจากตู้เก่าไม่มีคนดูแลรักษาด้วย ผมเลยไม่ได้ว่าอะไรไป ก็คิดว่าเดี๋ยวขัดเองอีกหน่อยก็ได้

พอตอนจะเก็บงานเขาก็เอาบิลมาเก็บเงินผม แต่ผมสังเกตว่าฝาปิดกรองล่างมันหายไปอันหนึ่ง จริงๆผมเห็นแต่แรกแล้วว่ามันแตก เลยท้วงไปว่ามันหายไปไหน ตอนแรกเขาก็อ่ำๆอึ้งๆ สุดท้ายก็ยอมวัดให้แล้วบอกให้ผมไปเอาที่สวน ผมก็โอเค ไม่มีปัญหา แล้วก็ปัดกวาดเศษฝุ่นที่ได้มาจากการมาตั้งตู้ แต่ตู้เมื่อวานแทบไม่ได้ทำอะไรกับตู้เลย

พอมาถึงวันนี้ก็เอาน้ำมาใส่ตู้ ขัดๆตู้สักหน่อย เดินไปเดินมาหน้าตู้ได้สักพัก เห้ย อะไรทิ่มตีน พอไปดู อ้าวเศษกระจกนี่หวา มาจากไหนนะ เห็นว่ามันเป็นเศษสีดำ เลยคิดได้ว่าต้องเป็นจากตู้เฟอร์แน่เลย ผมคือ ตรงบานพับ ของตู้เฟอร์เกิดการแตก น่าจะเนื่องจากการหมุนน๊อตแน่นเกินไป แตกทั้งหมด 3บานจาก4บาน บานที่ให้มาใส่บานพับดันไม่แตก มีอยู่บานหนึ่ง มีทากาวติดให้ด้วยนะ -

-* ต้องบอกก่อน พอดีตอนที่เขามาตั้งผมก็ดูเขาบ้าง ไม่ดูบ้างพอดีให้เขาเปลี่ยนท่อด้วย เลยเดินไปซื้อต่อมา ผมก็เลยโทรไปหาทางร้าน เขากลับหาว่าผมทำแตกเอง และก็บอกว่าแตกมาจากเก่าแล้ว ซึงผมดูแต่แรกแล้วว่ามันไม่เป็น เพราะตอนแรกที่ดูมันมีหลุดด้านหนึ่ง(แต่ไม่แตกนะแค่หลุด)เลยดูรอบๆด้านอีกที ก็ไม่เห็นอันไหนเป็น ผมเปิดประตูยังไม่ถึง10รอบเลยมั้ง หาว่าผมทำแตก แล้วถ้ามันแตกจากที่เก่ามาแล้วทำไมเศษกระจกถึงบินมาบาดตีนถึงบ้านผมได้นะ แล้วก็พูดแบบไม่รับผิดชอบส่วนนี้ ถามว่าจะให้ทำไง เขาบอกว่าผมจ้างเขามาขน เขาก็มาขน รับประกันแค่ตู้ปลา พูดเหมือนมาง้อเขาเอง มีปัญหาก็เรื่องของคุณ แล้วก็พูดยังไม่รู้เรื่องว่าสายหนีไปเลย ร้านชื่อดังแต่ทำนิสัยเยี่งนี้ แจ่มจริงๆ เดี๋ยววันเสาร์นี้ผมจะไปเอากระจกดูสิว่าเขาจะว่าไง เด๋วเย็นๆหรือค่ำๆจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ แต่ถ่ายจากมือถือาจไม่ชัด

114.246.167.155

John

John

ผู้เยี่ยมชม

johmbwd@hoij.ccc

กาย

กาย

ผู้เยี่ยมชม

gyaj@hug.cij

22 ก.พ. 2553 10:37 #3

ผมก็มีประสบการ์ณไม่ดีกับร้านนี้เหมือนกันครับ
ครั้งเดียวก็เลิก
แต่โชคดีที่ไม่ได้แยามาก

เป็นกำลังใจให้ครับ

114.246.165.234

กาย

กาย

ผู้เยี่ยมชม

gyaj@hug.cij

หมี

หมี

ผู้เยี่ยมชม

mee@hjr.cff

24 ก.พ. 2553 18:43 #4

ผมไม่เห็นจะเจอปัญหาเลย
ก็บริการดี งานโอเค 

114.246.164.221

หมี

หมี

ผู้เยี่ยมชม

mee@hjr.cff

เจ

เจ

ผู้เยี่ยมชม

jkfioewhd@jdhf.cjn

26 ก.พ. 2553 21:05 #5

เรื่องแบบนี้ผู้อ่านต้องใช้วิจารณญาณนะครับ
ผมเห็นหลางครั้งบางร้านโดนให้ร้าย ก็มีครับ

114.246.166.52

เจ

เจ

ผู้เยี่ยมชม

jkfioewhd@jdhf.cjn

กานดา

กานดา

ผู้เยี่ยมชม

kandarcu@hotmail.com

8 มี.ค. 2553 12:23 #7

เคยใช้นิสาชลค่ะ ก็โอนะ ส่วนเรื่องแย่ของดิฉันที่ไม่ปวดหัวแพ้เรื่องของคุณ คือ จ้างเขาย้ายบ้าน ช่วงย้ายของวุ่นมากๆ พอวันรุ่งขึ้นมาเช็คของดูปรากฏว่า หายไปหลายอย่าง ขโมยของสะสมของลูกดิฉันด้วย แย่ๆๆๆๆๆ  บริษัทย้ายของชื่อ extramove พูดจานักเลง ข่มเหงผู้หญิงได้ ระวังไว้ค่ะ  

125.24.229.64

กานดา

กานดา

ผู้เยี่ยมชม

kandarcu@hotmail.com

kan

kan

ผู้เยี่ยมชม

ontjung@hotmail.com

30 พ.ค. 2553 15:11 #8

ข้อความที่ กล่าวหา extramove เป็นข้อความที่โดนคู่แข่ง โพส กลั่นแกล้ง ซึงเจ้าของ บริษัท คู่แข่ง เป็นโรคจิต ริษยา ใช้ มุขเดิมๆ ในการให้ร้ายบริษัทคู่แข่ง

Extramove ออกหน้างาน เจ้า ของดูแลเองทุกงาน ไม่เคยมีประวัติื รักทรัพย์ ลูกค้า บริษัท ที่คอยให้ร้าย Extramove เลวร้ายกว่าผู้ใช้กว่าผู้้ใช้บริการขนย้าย

คิดไว้เยอะ และข้อความที่ให้ร้าย Extramove ก็จะ พุด ขึ้นมาให้เห็นอยู่ บ่อย ๆ เพราะว่า บริษัท ที่อิจฉา สู้บริการของเราไม่ได้ในทุกๆ ด้าน หากอยากอยากใช้บริการ extramove และมีข้อสงสัย เท็จจริงดัง กล่าว

ได้โดยตรงที่ 087-116-9286

ink : http://www.extramovethailand.com

ขอบคุณ ครับ

58.8.146.112

kan

kan

ผู้เยี่ยมชม

ontjung@hotmail.com

เจ

เจ

ผู้เยี่ยมชม

grogeree@hotmail.com

11 ก.พ. 2554 17:32 #9

ผมว่าพวกเราคุยเรื่องตู้ปลากันอยู่นะครับ ดีไม่ดีไม่มีใครรู้หรอกครับ ถึงไม่ดีคงไม่มีใครกล้าประกาศกันหรอกครับ โดนฟ้องตายแน่

แต่คุณ kan ถ้าคุณดีจริงก็ไม่ต้องไปกลัวครับ แปลกใจตรงที่เขียนตอบมาว่า ไม่เคยมีประวัติื รักทรัพย์ (หวังว่าคงไม่ได้จงใจเขียนผิดนะครับ)

ดีครับที่เจ้าของมาบริการเองทุกงาน แสดงว่า ขับเองยกเองก็ดีครับ

125.24.255.197

เจ

เจ

ผู้เยี่ยมชม

grogeree@hotmail.com

ณัฐ

ณัฐ

ผู้เยี่ยมชม

su.cheecha@hotmail.com

13 ม.ค. 2555 21:47 #10

บริษัทใหญ่แต่ชื่อแต่การกระทำยิ่งกว่ากุุ๊ยข้างถนน คุณจะมากลัวบริษัทเล็กๆๆทามมัย คนเห็นแก่ตัวขี้โกงลูกน้องถึงหนีไปกันหมด

ทนรับความพินาศมาเยือนไม่ไหว ของดีก้อเก็บไว้ใช้เอง ยิ่งคนใกล้ตัวคุณดูแลบ้างเหอะ บาปหนักหนาคงใช้ไม่หมดซินะ

น่าสงสารจัง

14.207.131.248

ณัฐ

ณัฐ

ผู้เยี่ยมชม

ชมพู่

ชมพู่

ผู้เยี่ยมชม

13 ม.ค. 2555 21:58 #11

น่าเห็นจัยบริษัท Extra จังใครนะช่างใจร้ายหนูเปนกำลังจัยให้สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะคะคุณทำงานดีคุณก้อไม่ต้องสนใจ

คนที่ว่าคุณ ยังไงขนย้ายครั้งต่อไปพี่หนูก้อยืนยันใช้บริษัทพี่เหมือเดิมแน่นอนจ้า ชอบคนพูดตรงไปตรงมาแบบพี่

อีกหน่อยพี่คงก้าวหน้า เพราะพี่เปิดเผยมีเวลาพี่จะให้ย้ายของและเข้าไปหาออฟฟิศน้องอีก

พี่ชมพู่

ชมพู่

ชมพู่

ผู้เยี่ยมชม

ชัย

ชัย

ผู้เยี่ยมชม

extramove08@hotmail.com

13 ม.ค. 2555 22:10 #12

ต้องขอบคุณลูกค้ามากครับ ที่ไม่เชื่อคำพูดของคนบางคน ให้โอกาศทางผมทำงานรับใช้พี่ถ้าพี่ไม่บอกผมคงไม่ทราบ

เพราะผมสนใจทำงานมากกว่าที่จะให้ร้ายใครต่อใคร ลูกค้าบางท่านก็ได้ข้อมูลผิดๆๆๆจากบุคคลอันตรายแบบนี้ผม

ไม่ขอพูดให้ร้ายดีกว่าผมเชื่อว่า ทำงานดีราไม่สูงเกินไปบริษัทอยู่ได้ก็พอ มีโกาศย้ายครั้งหน้า อย่าลืมบริษัทผม

นะครับพี่ปุ๊ก

ชัย

ชัย

ผู้เยี่ยมชม

extramove08@hotmail.com

ธเนศ

ธเนศ

ผู้เยี่ยมชม

taneth.varagunukor@gmail.com

3 ก.ย. 2555 09:44 #13

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว ผมว่าเราคุยกันเรื่องตู้ปลานะ ไปแก้ตัวที่อื่นจะดีกว่าครับ ดีไม่ดีผู้บริโภคเขารู้ครับ ยิ่งแก้ตัวมาก ยิ่งดูไม่ดีครับอาจจะเป็นเรื่องจริงผมว่านะ พอเถอะนี่มันบอร์ดปลานะ ส่วนเรื่องร้านนิสาชล ผมว่า ก็มีทั้งดีและไม่ดีปนกันแหล่ะครับ เพื่อนเคยซื้อคุณภาพก็ดีนะครับ บริการอาจจะไม่ดีอันนี้ผมว่าอยู่ที่บุคลากรครับ

124.122.26.4

ธเนศ

ธเนศ

ผู้เยี่ยมชม

ธเนศ

ธเนศ

ผู้เยี่ยมชม

3 ก.ย. 2555 09:52 #14

คุณณัฐ คุณชมพู่ คุณชัย ใช้ไอพีเหมือนกันในการตอบ ผมคิดว่า เข้าข่ายสร้างกระทู้เท็จขึ้นมาเพื่อแก้ตัวนะครับ

124.122.26.4

ธเนศ

ธเนศ

ผู้เยี่ยมชม

พี

พี

ผู้เยี่ยมชม

ppee@hotmail.com

6 พ.ย. 2556 11:48 #15

คุณณัฐ คุณชมพู่ คุณชัย ใช้ไอพีเหมือนกันในการตอบ และเดาว่าคุณคงเป็นนั้นจิง เพราะเหมือนจงจัยให้คนอื่นคิดว่าบริษัทคุณดี
จบๆไปเหอะ ทุเรศครับ ถ้าดีจริงลูกค้าเค้าใช้บริการคุณเอง ถ้าไม่ไดี ก้อเจ๊งแน่ เพราะเค้าใช้ครั้งเดียว

202.28.179.5

พี

พี

ผู้เยี่ยมชม

ppee@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image