snowy

snowy

ผู้เยี่ยมชม

snowy_iceman@hotmail.com

สาฟร่ายเส้นผมขึ้นในตู้ครับ... ขอคำแนะนำด้วย (6457 อ่าน)

16 ก.ค. 2554 20:44

ตอนนี้ซื้อปูเสฉวนขาฟ้ามาจัดการ ไม่ทราบว่าพอจะช่วยได้ไหมครับ..

รายละเอียดนะครับ

ตู้ขนาด 36 นิ้ว

ไม่มีปะการรัง

อายุตู้ มากกว่า2ปี

คุมอุณหภูมิด้วยพัดลมใหญ่ 1 ตัวเป่าน้ำตลอดเวลา

ใช้สกิมเมอร์ของ ocupus ขนาดจำมะได้ แต่ใหญ่พอตัว

ปลาในตู้ตอนนี้มีแก้วเขียว 1 ตัว

เดมเซล สิบกว่าตัว

แล้วก็บราวน์แทงค์ (ซื้อมาพร้อมกะปู) 1 ตัวครับ...

เปลี่ยนน้ำ 25% เดือนละ 1 ครั้งครับ

118.173.254.50

snowy

snowy

ผู้เยี่ยมชม

snowy_iceman@hotmail.com

เอี่ยว

เอี่ยว

ผู้เยี่ยมชม

rsujipangya@hotmail.com

10 มี.ค. 2555 18:19 #1

ผมเอาหินออกมาขัดตะไคร่ทิ้งก่อน พอขัดเรียบร้อย จัดหินใหม่ เอาเป่าฮื้อลง เอาหน้าผีลง เปลี่ยนน้ำ อาทิตย์ละ ครั้ง จนกว่าจะหาย จัดสกิมเมอร์ โอเวอร์กว่าน้ำสัก 3 เท่า รับรองว่าหาย

171.7.226.220

เอี่ยว

เอี่ยว

ผู้เยี่ยมชม

rsujipangya@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image