ขี้สงสัย

ขี้สงสัย

ผู้เยี่ยมชม

genee31@hotmail.com

ทำไมปลาการ์ตูนตายยกฝูงแต่ปลาอื่นไม่ตาย (5570 อ่าน)

30 ธ.ค. 2554 15:28

พอดีเลี้ยงปลาทะเลมาไม่นานนะครับ อุณหภูมิในตู้48นิ้วอยู่ที่30องศารู้ว่ามันเกินแต่ไม่ทันเพราะว่ามารู้ตอนเช้าเวลาเปิดไฟแต่อยากถามเวปมาสเตอร์ว่าทำไมผมเลี้ยงปลาจำพวกการ์ตูนถึงได้ตายยกฝูงพร้อมกันแต่ปลาผีเสื้อตัวเล็กตัวใหญ่ไม่เป็นไรเป็นเพราะปลาการ์ตูนรับอุณภูมิในน้ำมากกว่า29องศาไม่ไหวใช่หรือเปล่าครับหรือว่าจะเกี่ยวกับอย่างอื่นทั้งที่ทุกอย่างก็ครบหมดยกเว้นซินเลอร์และทุกตัวก็กินอาหารได้หมดทุกตัว ขอบคุณครับ

125.24.55.125

ขี้สงสัย

ขี้สงสัย

ผู้เยี่ยมชม

genee31@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image